Yoyothailand.com Forum Yoyothailand.com Forum
บอร์ดสนทนาเพื่อผู้เล่นโยโย่เมืองไทย

ช่วยเหลือช่วยเหลือ   ค้นหาค้นหา   รายชื่อสมาชิกรายชื่อสมาชิก   กลุ่มผู้ใช้กลุ่มผู้ใช้   สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register) 
 ข้อมูลส่วนตัว(Profile)ข้อมูลส่วนตัว(Profile)   เข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัวเข้าสู่ระบบเพื่อเช็คข้อความส่วนตัว   เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in) 

FYYTC2010 (Thailand National 2010)
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป

สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Yoyothailand.com Forum -> Video Links
อ่านหัวข้อก่อนหน้า :: อ่านหัวข้อถัดไป  
ผู้ตั้ง ข้อความ
P'Pee
ThaiYo staff

เข้าร่วม: 19 Feb 2006
ตอบ: 247

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 08, 2010 11:55 am    เรื่อง: FYYTC2010 (Thailand National 2010) ตอบโดยอ้างข้อความ

จบลงไปแล้วนะครับ กับงานแข่งใหญ่ ประจำปี Fortune YoYo Thailand Championship 2010 หรือ Yoyo Thailand National 2010 นั้นเอง

ผลการแข่ง ก็ดูได้ที่ หน้าหลัก Yoyothailand ได้แล้วนะครับ (ขอบคุณทางพี่วาลด้วย)

ไปดูผลงานของแต่ละคน กันดีกว่านะครับ

http://www.youtube.com/view_play_list?p=BB485BDBC4D6D77D&sort_field=title

เริ่มทยอย upload อยู่นะครับ 555
1A prelim 1 min Complete!!
2A prelim 1 min Complete!!
4A prelim 1 min Complete!!
5A prelim 1 min Complete!!

1A Final 3 min Complete!!
2A Final 3 min Complete!!
4A Final 3 min Complete!!
5A Final 3 min Complete!!

Speed Challenge Winner - Jirat Bawonkitiwong
http://www.youtube.com/watch?v=uDhT4k4eEs8

คลิปของน้อง Nitikorn เล่น 1A หลุดไป ต้องขออภัย แต่ไม่เป็นไร
เพราะมี กล้องของทางไบรท์ ถ่ายไว้ครับ ไว้รอประสานงานก่อนนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดย P'Pee เมื่อ Wed May 12, 2010 11:13 pm, ทั้งหมด 11 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
sasaq
Starter
Starter

เข้าร่วม: 31 Dec 2007
ตอบ: 493

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 08, 2010 12:21 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอบคุณครับ
เออ ผมเพิ่งรู้ตัวเองว่า เล่นเชือกยาวมากมาย
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว MSN Messenger
bossbigyo
Expert Player

เข้าร่วม: 06 Feb 2010
ตอบ: 381

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 08, 2010 12:37 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ของเราหลุดไปเหรอเนี่ย Sad

เข้าร่วม: 29 Apr 2006
ตอบ: 1141

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 08, 2010 1:04 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

สิ่งที่เห็นได้ชัดคือ
กรรมการต้องมีวิธีให้คะแนน ในรูปแบบที่มีรายละเอียดนอกเหนือ
จากที่ให้กันกับเราๆแน่ๆ
Yoyo Professional

เข้าร่วม: 03 Nov 2008
ตอบ: 73
ที่อยู่: 57/105 หมู่ 2 หมู่บ้าน บางหลวง ต.บ้านฉาง อ.เมือง จ.ปทุมธานี 12000

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 08, 2010 9:14 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ไม่น่าเชื่อว่า prelim จะได้ที่สอง ปีที่แล้วซ้อมแทบตายไม่เข้ารอบ ทำไมปีนี้เราไม่ค่อยได้ซ้อม ดันเล่นดีซะงั้น
:3 นี่หรือว่าเราต้องไม่ซ้อมถึงจะเล่นดีซินะ โฮะๆๆ
Folksd21

เข้าร่วม: 25 Feb 2010
ตอบ: 948

ตอบตอบเมื่อ: Sat May 08, 2010 11:34 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ขอบคุณครับพี่พี
candyrain

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 09, 2010 2:10 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

silentmoon พิมพ์ว่า:
ไม่น่าเชื่อว่า prelim จะได้ที่สอง ปีที่แล้วซ้อมแทบตายไม่เข้ารอบ ทำไมปีนี้เราไม่ค่อยได้ซ้อม ดันเล่นดีซะงั้น
:3 นี่หรือว่าเราต้องไม่ซ้อมถึงจะเล่นดีซินะ โฮะๆๆ

ไม่หรอกครับ เป็นเพราะชุดที่ใส่ด้วย
คนเราตามหลักจิตวิทยา การใส่ชุดที่ค่อนข้างมิดชิด
จะช่วยลดความวิตกกังวลและเพิ่มความมั่นใจได้ครับ
Starter
Starter

เข้าร่วม: 31 Dec 2007
ตอบ: 493

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 09, 2010 4:52 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

candyrain พิมพ์ว่า:

ไม่หรอกครับ เป็นเพราะชุดที่ใส่ด้วย
คนเราตามหลักจิตวิทยา การใส่ชุดที่ค่อนข้างมิดชิด
จะช่วยลดความวิตกกังวลและเพิ่มความมั่นใจได้ครับ

งั้นวันนั้น อาจารย์ ยังไม่ค่อยมั่นใจหนะสิครับ ชุดไม่มิดชิด
guitar
Starter
Starter

เข้าร่วม: 22 Feb 2006
ตอบ: 132

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 09, 2010 5:28 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ทุกคนเล่นได้ดีมากครับ ถึงเวลาคลื่นลูกใหม่แล้วซินะ
น้องเจมส์เปลียนสายแล้วหรอครับ น่าจะทำการบ้านเยอะ ไปAPกันครับ
....................
2A ปีนี้ดูเงียบๆนะครับ แหะๆ

ฮาน-พี่อยากทำว่า ฮานยังซ้อมอยู่บ้างป่าวครับ พี่ว่าถ้าฮานซ้อมสักวันละบ่อยๆ น่าจะไปได้สวยนะครับ อย่าทิ้งครับ ท่าเยอะ แต่ไม่ชัวร์เลยอะ Very Happy

จูน-ลูปแม่นกว่าเดิมนะครับ ท่าน้อย แต่ชัวร์ ดีแล้ว ลูปได้ดีแล้ว ลองหัดท่าอื่นๆได้แล้วนะครับ

อยากแนะนำว่า ลองคิดดูครับ ว่าเราเล่นท่าอะไรได้บ้าง แล้วนำมาฝึกเล่นต่อเนื่องกันครับ เล่นท่าที่ชัวร์ๆก่อนทำคะแนนก่อน ท่าไม่ชัวร์เก็บไว้หลังๆครับจะได้ไม่เสียคะแนนมาก

ทุกคนทำได้ดีแล้วครับ สุดยอดครับ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email
lum

เข้าร่วม: 13 Dec 2009
ตอบ: 176

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 09, 2010 7:08 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ชมตัวเองผ่านคลิปแล้วรู้สึกแปลกๆอะ Confused (ทุเรศ)
hanlazas

เข้าร่วม: 06 Jan 2007
ตอบ: 1274

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 09, 2010 7:23 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

guitar พิมพ์ว่า:
ทุกคนเล่นได้ดีมากครับ ถึงเวลาคลื่นลูกใหม่แล้วซินะ
น้องเจมส์เปลียนสายแล้วหรอครับ น่าจะทำการบ้านเยอะ ไปAPกันครับ
....................
2A ปีนี้ดูเงียบๆนะครับ แหะๆ

ฮาน-พี่อยากทำว่า ฮานยังซ้อมอยู่บ้างป่าวครับ พี่ว่าถ้าฮานซ้อมสักวันละบ่อยๆ น่าจะไปได้สวยนะครับ อย่าทิ้งครับ ท่าเยอะ แต่ไม่ชัวร์เลยอะ Very Happy

จูน-ลูปแม่นกว่าเดิมนะครับ ท่าน้อย แต่ชัวร์ ดีแล้ว ลูปได้ดีแล้ว ลองหัดท่าอื่นๆได้แล้วนะครับ

อยากแนะนำว่า ลองคิดดูครับ ว่าเราเล่นท่าอะไรได้บ้าง แล้วนำมาฝึกเล่นต่อเนื่องกันครับ เล่นท่าที่ชัวร์ๆก่อนทำคะแนนก่อน ท่าไม่ชัวร์เก็บไว้หลังๆครับจะได้ไม่เสียคะแนนมาก

ทุกคนทำได้ดีแล้วครับ สุดยอดครับ

โดนดุ Sad
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
kazuma
ThaiYo Zero
ThaiYo Zero

เข้าร่วม: 20 Feb 2006
ตอบ: 1073

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 09, 2010 7:52 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

สิ่งที่เห็นได้ชัดคือ
กรรมการต้องมีวิธีให้คะแนน ในรูปแบบที่มีรายละเอียดนอกเหนือ
จากที่ให้กันกับเราๆแน่ๆ

รายละเอียดเรื่องไหนล่ะลองว่ามาสิเดี๋ยวยจะเล่าให้ฟัง

การซ้อมใกล้วันแข่งนั่นแหล่ะตัวดีจะทำให้แป้กได้ ซ้อมให้สม่ำเสมอ เป็นพอ (มิ้กกี้แข่งเวิร์ล ซ้อมตั้งแต่ เดือน พ.ย.- พ.คของอีกปีวันละ 5ชม. ส่วนอีก3เดือน ไม่ซ้อมเลยเพื่อเป็นการรีแลกซ์ และซ้อมเบาๆก่อนขึ้นแข่ง 2-3รอบ แค่นั้น)

sasaq พิมพ์ว่า:
ขอบคุณครับ
เออ ผมเพิ่งรู้ตัวเองว่า เล่นเชือกยาวมากมาย

โคตรยาวเลยล่ะ ไอ้น้องเอ้ย -*-

เข้าร่วม: 03 Dec 2006
ตอบ: 324

ตอบตอบเมื่อ: Sun May 09, 2010 9:04 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

หุหุ เหมือนทุกๆปี 1 นาที ทำท่าจะไม่เข้ารอบแต่ก็เข้า

3 นาที เน่าเหมือนเดิม อย่างว่าแหละครับ ซ้อมแค่ไหนก็ได้แค่นั้น

ปล.ว่าแต่ปีนี้พี่อัตไม่ได้โชว์ฝีไม้ลายมือเลยนะครับ
ดูข้อมูลส่วนตัว ส่งข้อความส่วนตัว ส่ง Email MSN Messenger
silentmoon

เข้าร่วม: 03 Nov 2008
ตอบ: 73
ที่อยู่: 57/105 หมู่ 2 หมู่บ้าน บางหลวง ต.บ้านฉาง อ.เมือง จ.ปทุมธานี 12000

ตอบตอบเมื่อ: Mon May 10, 2010 7:00 pm    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

ถ้าอย่างงี้งาน street ต้องหาชุดใหม่มาใส่แล้ว เอาให้มั่นใจเกินร้อยเลย
candyrain

ตอบตอบเมื่อ: Thu May 13, 2010 10:29 am    เรื่อง: ตอบโดยอ้างข้อความ

FYYT2010 Prelim_1A-13th Nitikorn Boonkerd
http://www.youtube.com/watch?v=E8hsjwOgTpg

เพิ่งได้ไฟล์จากไบร์ทครับ ได้แล้วก็รีบจัดให้เลยครับ
ต้องขอโทษในความล่าช้าด้วยครับ
สร้างหัวข้อใหม่   ตอบ    Yoyothailand.com Forum -> Video Links ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้า 1 จาก 2

ไปที่:  
คุณไม่สามารถสร้างหัวข้อใหม่
คุณไม่สามารถพิมพ์ตอบ
คุณไม่สามารถแก้ไขข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลบข้อความของคุณ
คุณไม่สามารถลงคะแนน

Copyright © 2006-2007 by Yoyothailand.com All Rights Reserved.